Nadin sarautar Firist-Sarki

A zamanin Tsohon Alkawari, babban firist shine matsayi mafi girma na addini, yana aiki a matsayin wakilin mutanen Isra’ila a gaban Allah. Amma a Isra’ila, babban firist, wanda na kabilar Lawi ne, ba zai taɓa zama sarki ba. Maimakon haka, sarakuna, tun daga Dawuda, na kabilar Yahuda ne. Saboda haka firistoci da masarauta matsayi biyu ne da ba su dace ba. Ba za a sami firist wanda shi ma sarki ne, ko kuma sarki wanda firist ne.

Amma dai saboda wannan dalili ne za a iya ɗaukar hasashe mai zuwa na Zakariya a matsayin ɗaya daga cikin manyan annabce-annabce masu ban mamaki na tauraro na duniya na Littafi Mai Tsarki.

Na ga wahayin da ya nuna mini Joshuwa babban firist yana tsaye a gaban mala’ikan Ubangiji, Shaiɗan kuma yana tsaye a damansa don ya zarge shi.

Ubangiji ya ce wa Shaiɗan: “Ubangiji ya tsauta maka, Shaiɗan! Ubangiji ya tsauta maka da ya zaɓi Urushalima. Joshuwa yana saye da tufafi masu ƙazanta, ya tsaya a gaban mala’ikan. Mala’ikan ya ce wa waɗanda suke tsaye a gabansa, “Ku tuɓe ƙazantattun tufafinsa!” Sa’an nan ya ce wa Joshuwa, “Ga shi, na kawar da muguntarka, na sa muku tufafi masu ban sha’awa, sa’an nan na ce, “Bari a sa masa rawani mai tsabta a kansa.” tufafinsa, mala’ikan Ubangiji kuwa yana wurin.” (Dubi Zakariya 3:1-5).

Maganar Ubangiji ta sāke zuwa gare ni bisa ga waɗannan sharuɗɗan: “Ɗauki azurfa da zinariya, ka yi musu rawani, ka sa su a kan Joshuwa babban firist.” (Duba Zakariya 6:9+11)

Wannan naɗa rawani a matsayin SARKIN BABBAN FIrist Joshua da Zakariya (annabi na Maɗaukaki) ya yi, ba kome ba ne illa begen annabci na wani abu da zai faru a zahiri a zamani na ƙarshe ga wani mutum mai ban mamaki.

Wannan mutum mai ban al’ajabi, wanda har masu karanta Littafi Mai Tsarki ba su san shi ba, duk da “tufafinsa masu ƙazanta” da “ayyukansa” da aka tabbatar da shi a fili, zai zama SARKI mai ɗaukaka da iko wanda zai sake gina haikalin, amma a lokaci guda kuma zai sake gina haikalin. kuma zama Firist. Kuma, abin da ya fi baƙon abu, kuma mafi ban mamaki, ofisoshin biyu, a cikin mutumcinsa, ba za su kasance masu jituwa ba, bisa ga Allah Mahalicci!

Maganar Tauraruwar Arewa ta.