Lokaci ya yi da za a bayyana, amma sama da duka don nuna fuskar Allah ga dukan duniya. I, lokaci ya fi girma da halin allahntaka ya haskaka kusurwoyi huɗu na duniya.

Duniya tana cikin kunci kuma bil’adama a duk duniya suna cikin wani yanayi na kaskanci na zahiri, dabi’u da ruhi. Duniya tana cikin wahala kuma bil’adama a duniya gabaɗaya suna cikin yanayi na koma baya na zahiri, ɗabi’a da ruhi.

Bayan shekaru dubu biyu da zuwan cikin jikin Allah Ɗan Yesu zuwa wannan duniyar da ake kira Duniya, ’yan Adam sun sami kansu cikin ruɗani da tsoro cewa ya sake buƙatar kasancewar jiki (da na ruhaniya da ɗabi’a) wanda zai iya saurara da kunnuwansa. , gani da idanunsa, amma sama da duka taba da hannuwansa.

Lokaci ya yi da Kalman zai sāke zama jiki, ya ƙara zama a cikinmu. domin mu yi tunani a kan ɗaukakar Ubanmu wanda ke cikin Sama, da kuma ɗaukakar Ɗa makaɗaici Yesu, mai cike da alheri da gaskiya. (Duba Yahaya 1:14).

Amma a wannan karon ba zai zama bayyanuwar Ubangiji kai tsaye ba, sai dai bayyanar da kai kai tsaye ta yadda wata halitta mai kuskure kuma mai mutuwa za ta gabatar da ita wacce za ta nuna madaidaicin hali na Ubangiji kamar yadda babu wata halitta da ta taba yi a baya.

Da gaske zai yi kama da ƙaramin tagwaye na Yesu, wanda yake cikin jiki a cikinmu. Halittar talakawa da ta ɗauki alkawura da koyarwar Allah da muhimmanci (amma sama da dukan misalin) na Yesu. Mutuwa na yau da kullun wanda, yana ƙauna da cikakkiyar hali na allahntaka wanda ba ya canzawa, ya yanke shawarar bin sawun Yesu da gaske.

Amma abu mafi ƙarfi game da wannan bayyananniyar girma mai ban mamaki ba zai zama ayyukansa na ban mamaki ba, kalmomi masu hikima, jawabai masu ban sha’awa da fadakarwa ko mu’ujiza, amma ikonsa na jan hankali da kwaikwayi. Don amfani da yare na bayan zamani ana iya siffanta irin wannan bayyanar da “trendy” da “viral”. I, domin Yesu yana da kyan gani a cikin yanayinsa, yana da kyau cikin halinsa, “mai ɗabi’a” domin koyarwarsa ta zama zamani, kuma ta zama hoto ko bidiyo mai zagaya yanar gizo da sauri domin shahararsa da shahararsa sun ƙaru a kowace rana ba tare da goyon bayan kafofin watsa labarun da fasaha na yau ba.

Har ma fiye da haka, yaya tagwayensa za su kasance masu ”trendy” da ”viral” a cikin wannan al’umma ta zamani wacce kusan kowace halitta a doron kasa tana dauke da wayar salula mai alaka da Intanet da alaka da manyan kafafen sada zumunta?

Ko da yake yana iya zama kamar saɓo ga ƙwararrun masana Kalmar Allah, abin da Yesu ya yi a cikin shekaru uku da rabi shekaru dubu biyu da suka shige zai iya cika yau cikin minti uku da rabi. Ashe shi da kansa bai yi annabci tsammani ba, “Hakika, hakika, ina gaya muku, wanda ya gaskata da ni, zai yi ayyukan da nake yi, zai kuma aikata manyan ayyuka, domin ina tafi wurin Uba.” (Yohanna 14:12)

Ɗan’uwan tagwaye na Yesu, har ma a cikin kasawarsa na ɗan adam, zai nuna ainihin fuskar Allah ga dukan duniya kuma ’yan Adam za su yi mamaki da kuma sha’awarsu. Duka, kuma ina nufin duka, za a jawo hankalinsu, amma kaɗan ne kawai zaɓaɓɓu (duba Matta 22:14). Amma har waɗannan ƙalilan da aka zaɓa, suna bin misalin tagwaye na farko, za su zama ’yan’uwan tagwaye na Yesu.