“Yanzu ya babban ɗa na naɗa ka sojana da makami don kula da kare maza da mata da yara na dukan ’yan Adam waɗanda na halitta, don haka idan ka ji wata magana daga bakina, ka gargaɗe su daga ni.

’Yan’uwa maza da mata na jinsinku suna magana game da ku a majalisa, a cikin coci, a wasanni, a shafukan sada zumunta, jaridu, rediyo da talabijin; suna tattaunawa da juna, kowanne da abokansa da mabiyansa, sai su ce, “Ku zo, don Allah, ku saurari sakwanni, ku karanta rubuce-rubucen da suka zo daga Allah Mahalicci!”

Suna biye da ku da ra’ayoyi marasa iyaka, likes da shares… suna kallon ku da tsafi. Kowa yana sha’awar ku sosai, kasancewar ku da aikatawa da magana. Suna sauraron maganarka, suna kiyaye halayenka, amma ba sa yin koyi da kai, ba sa bin ka da gaske. Sune teku mara iyaka na mabiya sama da fadi domin da bakinsu suna nuna hada kai da ‘yan uwantaka da soyayya, amma zukatansu suna bin kwadayin mulki da kwadayin abin duniya da jin dadi. Babu wani abu kuma da gaske yana sha’awar su.

 Anan, ku a gare su kamar tauraron ƙwallon ƙafa, tauraron kiɗa, ɗan fim ko tauraro mai tasowa a fagen siyasar duniya wanda ke farantawa jama’a da basirar sa na musamman da kuma babbar kwarjini; Suna sauraron maganarka, amma ba sa aiki da su; suna son ka kusan har ana girmama ka, amma ba sa son su zama kamar ka… ba su da ko kaɗan su yi koyi da halinka. Abin da suke matukar so da hassada shi ne shaharar ku, nasarar ku, lambobin yabo da aka sanya a kirji da haskaka fuskarki a cikin mujallu da shirye-shiryen talabijin masu kyalli.

Amma idan abin ya faru, kuma yana gab da faruwa, za su san cewa a tsakiyarsu ba tauraruwar ƙwallon ƙafa ba ce, tauraron waƙa na yau da kullun, duk wani ɗan fim, ko wani ɗan siyasa da aka yaba na ɗan lokaci, amma na ƙarshe. kuma mafi girman Jakadan Mahalicci, Allah dawwama kuma mai iko duka.

 

(Duba Ezekiyel 33:7+30-33)