Ƙarƙashin alfijir na sararin sama wanda ba haske ba, sai ga asirai, na tsinci kaina a cikin wani kwari na har abada, wani babban fili na kasusuwan mutane da na mala’iku, a warwatse a ƙarƙashin wani labulen sararin sama mai launin toka wanda da alama yana riƙe da numfashin sararin samaniya. Ina jin ƙaƙƙarfar gaban Ubangiji a kaina, ƙarfin da ba zai iya misaltuwa ba yana jagorantar ni ta cikin wannan faffadan mantuwa da rasar ƙwaƙwalwar ajiya.

“Shin waɗannan kayan tarihi da aka manta za su iya sake yin da’awar rayuwa?” Muryar da ba ta neman amsawar ɗan adam tana yi, mai ɗaukar kaddara da aka riga aka rubuta a cikin taurari.

Da ikon da ya zarce iyakokin lokaci, an umurce ni da in yi magana da wannan shiru mai tsarki: “Ya ku ƙasusuwan da suka ɓace har abada, ku ji muryar Maɗaukaki!” Ta hanyar furta waɗannan kalmomi, ana cajin iska da ƙarfi mai ƙarfi, share fage ga mu’ujiza. Ta hanyar sihiri, tsatsa ta rayuwa ta fara rawa a cikin inuwa, ƙasusuwa don neman abokan hulɗa suna haɗuwa a cikin al’ada na kakanni. Tsokoki da nama sun lulluɓe abin da ba za a iya tunani ba, a ƙarƙashin kallon waɗanda ke ganin komai.

Duk da haka, ainihin ainihin, ruhu, har yanzu ba ya nan, jigon ƙarshe na mu’ujiza mai jiran gado. “Don haka, ya Ruhun Iskoki Hudu, ka hura rai a cikin waɗannan saƙon na wofi!” Rokona ya ketare iyakar abin da ake iya iyawa, kuma wani tsohon numfashi ya amsa, wanzuwar numfashi. A gabana, runduna ta sabon bege ta kama, tekun halittu da aka fanshe daga matattu, a shirye don nuna girman waɗanda suka kore su daga shiru.

Ubangiji Maɗaukakin Sarki ya sake ba da wannan kalmar a gare ni, saƙon sake haifuwa: “Waɗannan ƙasusuwan suna ɗauke da ruhin talikai na masu yawo, waɗanda suke kira ga fansa daga zurfafan watsi. Amma ina nan, domin in maido da bege, in shiryar da dukkan ’ya’yana, mutane da mala’iku, zuwa ga haskakawar alkawarina na har abada.”

Don haka, a ƙarƙashin muryata, kaburbura suna buɗewa, suna bayyana hanyoyi zuwa wayewar da ba a taɓa gani ba. “Za ku sami rai, gama na yi magana da sunan Maɗaukaki, maganata kuma za ta bayyana.”

A cikin wannan fage inda mai tsarki ya hadu da na duniya, inda wanda ba za a iya tsammani ba ya tanƙwara a gaban mai mulki, wani sabon babi ya buɗe, ƙarƙashin kallon alheri na waɗanda za su iya yin komai, su halicci komai, ƙauna marar iyaka.

(Duba Ezekiyel 37:1-14)