Ƙarƙashin sammai sau ɗaya naku, mai ɗaukar haske.

Kun fadi cikin inuwar mafarkin da ya bata.

“Kai ne hatimin kamala,” in ji Ezekiel,

“Cikin hikima, kuma cikin kyan gani cikakke.”

A cikin Adnin ka yi tafiya, a cikin duwatsu masu daraja.

Emeralds da zinariya, ƙarƙashin ƙafafunku suna haskakawa.

Wani mala’ika mai fuka-fuki da aka kwatanta a al’adar Littafi Mai Tsarki kamar yadda yake halartar Allah, da fikafikan wuta, da ɗaukaka halitta.

A kan tsattsarkan dutsen Mahalicci, ka yi tafiya, ka girmama.

Amma ɓarna ta lulluɓe a cikin zuciyar sarki.

Kuma da ita, ka lalatar da hikimarka da girmanka.

“Za ka fāɗi daga sama,” Ubanka ya gargaɗe ka, “Saboda ƙazaminka mai-mutuwa.

Za ka zama cikin toka, a ƙarƙashin taurarin da ke dagula ka.”

Ishaya, a cikin makokinsa, ya lura da raguwar ku.

“Kamar yadda ka faɗo daga sama, ya tauraron safiya!”

Akan dutsen majalisa ka yi mafarkin hawa.

Amma a cikin rami, a mantuwa, sun gan ka karshen.

A dā yarima na sarakuna, yanzu mafarkin ya ɓace.

Waƙar da aka manta, a cikin ɓarna.

Duniya ta huta, sararin sama ya bayyana.

Itacen al’ul na Lebanon sa’ad da kake wucewa ba za ta ƙara yin rawar jiki ba.

Sarakunan al’ummai suna kallonka, suna mamaki.

“Shin, wannan ne wanda ya girgiza ƙasa da hasala?”

Amma yanzu kuna ƙarya, inuwa a cikin inuwa.

An lulluɓe da tsutsotsi, a cikin kabarinku kaɗai.

A dā a cikin taurari, yanzu an kwance ka.

Hasken ku, ɓataccen ƙwaƙwalwar ajiya, cikin lokaci ya ɓace.

“Mai ɗaukar haske, yanzu ina fikafikanka suke?”

Tambayi duniya, a cikin shirunku, ƙarƙashin taurari shuru.