A cikin girman lokacin da ba shi da iyakoki, Mamallakin talikai, Maɗaukakin Sarki, ya sa maɗaukakin muryarsa mai girma ta faɗo a kan fage na rayuwa:

“Ga ni, ina bayyana kaina a matsayin misali na ƙarshe na hukunci, tabbataccen mai yanke hukunci tsakanin ainihin wadata da wanda ya lulluɓe cikin rashi. Kun mamaye da ƙarfi, kuna zalunci a kan mafi rauni, kuna tarwatsa su zuwa ga iyakar kasancewa. Ina sa baki a yanzu, da gaske, don kawo haske ga waɗannan ruhohin da zalunci ya ruɗe; Zan kawo karshen zamanin tsinkaya, in kafa mulkin adalci na Allah.

Na umurci wani majiɓinci guda ɗaya, wanda aka ƙaddara ya cika nufina na Allah: bawana mai aminci, alfijir na sabon Dawuda, wanda zai shiryar da talikai ta hanyar adalci da adalci. Ni, Mawallafin dukan gaskiya, zan zama tushen gaskiyarku marar ƙarewa, kuma zaɓaɓɓen da na zaɓa zai haskaka a cikinku, ya zama sarki a cikinku, da kalmar madawwami ta hatimce ta.

Ina shelar alkawari na salama, Mai kawar da duhun barazanar daji daga duniyarku. Ku ‘ya’yana, za ku sami natsuwa a cikin wuraren da aka manta da ku, ku huta a ƙarƙashin kariyar bishiyoyi masu shekaru dubu. Kowane guntu na halittaNa, mai albarka ne, yana saukar da ruwa mai yawa; kasa kanta zata amsa da wakar haihuwa.

Ya ku ‘ya’yana, masu zaman kansu a cikin mulkin da na ƙirƙira kuma na ba ku, kuna shaida wargaza sarƙoƙin zalunci, za ku sami ‘yanci daga nauyin azzalumai na zamanin da. Jigon ku ba za su ƙara zama ganima ga lalata ba; Za ku zauna a wurin zaman lafiya, inda inuwar rashin tabbas za ta shuɗe kamar hazo a ƙarƙashin hasken rana.

Zan sa muku gonaki masu kyau su tsiro. kururuwar rashi da zafi za su shiga tarihi, kuma ba za ku ƙara sanin kunyar wasu ba. Gabana zai haskaka hanyarku, kuma ku zaɓaɓɓun mutanena, za ku yi alama da hatimin allahntaka da godiya.

Ku, zuriyata, da aka halitta cikin surara da kamannina, siffar nufina, ku ne masu kula da baiwar rai. Ni ne alfa da omega, madawwamiyar asalin ku da makomarku ta har abada.”

ya bayyana tare da ineffable solemnity Mahaliccin dukan abin da ya wanzu.